
Ndani ya siku 30

MKATABA WA HUDUMA ZA MAMLAKA
YA BIASHARA NDOGONGO 

Aina za Huduma Mahitaji Malipo (YAKIWAPO) Muda
Kusajili Mashirika tanzu •   Vyama visivyopungua 3

•   Maa�isa 3 (Mwenyekiti, Katibu na Mwekahazina)
•   Katiba ya Shirika tanzu iliyotiwa saini
•   Baruapepe inayotumika

Kshs. 1050 (50) E-citizen Siku 1

MICRO AND SMALL
ENTERPRISES AUTHORITY

Kuwawezesha MSEs

Kusajili Vyama •   Wanachama wasiopungua 35
•   Maa�isa 3 (Mwenyekiti, Katibu na Mwekahazina)
•   Katiba ya Chama iliyotiwa saini
•   Baruapepe inayotumika

Kshs. 550(50) E-citizen Siku 1

1.

2.

Kusajili Biashara ndogondogo •   Barua inayotumika
•   Hati za Kikatiba (iwapo wahusika ni zaidi ya mmoja)

Kshs. 150(50) E-citizen Siku 13.

Kusajili Kikundi •   Maa�isa 3
•   Orodha ya wanachama 5-34
•   Hati za Katiba (ikiwa imesajiliwa na chombo kingine chochote)

Kshs. 550(50) E-citizen Siku 14.

Kuwasilisha mapato ya kila mwaka kuto •   Vitabu vya Hesabu vilivyokaguliwa, Orodha ya wanachama, Rekodi ya
watumishi, Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka

Kshs. 1050(50) E-citizen kwa mashirika tanzu Siku 25.

Kuwasilisha mapato ya kila mwaka kutoka Biashara
Ndogondogo, Vyama na Mashirika

•   Vitabu vya Hesabu vilivyokaguliwa, Orodha ya wanachama, Rekodi
ya watumishi, Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka
Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka

Ksh. 350 kwa wanachama kamili 100. ,Ksh 550 kwa wanachama zaidi ya 100,
Kshs. 50 E-citizen
Kshs. 150 kwa biashara ndondogo, 50 E-citizen

Siku 26.

Kubadilisha vyeti •   Chama
•   Shirika tanzu
•   Biashara ndogondogo

Kshs. 550 kwa chama
Kshs. 1050 kwa shirika tanzu
Kshs. 150 kwa biashara ndogondogo

Siku 19.

Kuwasilisha maelezo kuhusu mabadiliko •   Mabadiliko ya hali/eneo la o�isi
•   Anwani ya posta
•   Vyeo vya maa�isa
•   Kubadilika kwa mwanachama yeyote
•   Kujumuishwa kwa wanachama wapya

Kshs. 550 kwa chama, (50) E-citizen
Kshs. 1050 kwa shirika tanzu, (50) E-citizen
Kshs. 250 kwa biashara ndogondogo
Kshs. 150 kwa biashara ndondogo, 50 E-citizen
Kshs. Kwa Kikundi 550 (50) E-citizen

Siku 27.

•   Nakala za vyeti
•   Katiba ya Chama
•   Katiba ya shirika tanzu
•   Rekodi ya maa�isa wa Chama
•   Rekodi ya maa�isa wa Shirika tanzu

Kuthibitisha stakabadhi Kshs. 550 kwa cheti, (50) E-citizen
Kshs. 150 kwa Katiba ya chama au kwa kila ukurusa wa shirika tanzu, (50)
E-citizen
Kshs. 550 kwa Rekodi ya maa�isa wa chama, (50) E-citizen
Kshs. 1050 kwa rekodi ya maa�isa wa Shirika tanzu, (50) E-citizen

Ndani ya siku 18.

Uta�iti rasmi wa kio�isi •   Vyama vilivyosajiliwa
•   Tawi la Shirika
•   Biashara ndogondogo

Kshs. 550 (50) E-citizen Siku 110.

Kusimamia uchaguzi •   Maeneo HAKUNA Siku 111.
Kutoa mafunzo ya stadi za uongozi kwa mashirika ya
Biashara ndogondogo

•   Maombi rasmi kutoka kwa chama cha biashara Kshs. 300 kwa kila a�isa katika siku 3 za mafunzo Siku 712.

Kuwezesha vyama vya biashara ndogondogo
kushiriki Maonesho ya Kibiashara

•   Kuwa tayari na huduma au bidhaa sokoni Malipo yanayotegemea ada za mwoneshaji Ndani ya siku 3013.

Kuandaa maonesho na mauzo ya kibiashara kwa
biashara ndogondogo ku�ikia

•   Maombi rasmi ya Biashara ndogondogo pamoja na bidhaa bora au
utambulisho wa bidhaa zilizobuniwa na zenye bora kutoka kwa maa�isa
wa Mamlaka ya Biashara Ndogondogo

Kshs. 1000 kwa biashara za ndani, Kshs. 2500 kwa malipo ya CMSEO kwa EAC
EAC katika kila taifa la Jumuia ya Afrika, Usawa wa biashara kikanda MSMEs
Malipo mengine kwa biashaza nyingine za kikanda

Kuendelea14.

Kuunganisha Biashara Ndogondogo na masoko yenye
uwezo mkubwa

•   Maombi rasmi ya biashara ndogondogo pamoja na bidhaa bora Bila Malipo Kuendelea15.

Kutoa mafunzo ya ujuzi wa ujasiriamali •   Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au Shirika kuhusu mafunzo Yanategemea na vipindi vya mafunzo Ndani ya siku 3016.
Kuunganisha Biashara Ndogondogo katika u�ikiaji
wa kifedha

•   Maombi rasmi ya Biashara Ndondogo Bila Malipo Ndani ya siku 517.

Ukusaji wa bidhaa •   Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au utambulisho wa a�isa wa
mamlaka

Bila Malipo Siku 1418.

Kuunganisha Biashara Ndogondogo na usaidizi wa
kiufundi kuhusu ukuzaji wa bidhaa

•   Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au vyama Bila Malipo Kuendelea19.

Kulipa wasambazaji bidhaa na wanakandarasi •   Wasilisha stakabadhi zote zinazohitajika Bila Malipo20.
Maswali mbalimbali •   Majibu ya baruapepe

•   Majibu ya barua
•   Majibu ya wavuti
•   Majibu ya mitandao ya kijamii
•   Maswali ya moja kwa moja
•   Kupokea simu zinazoingia
•   Kupigia simu zilizopigwa bila kupokelewa
•   Simu zilizokosa kupokelewa baada ya saa za kazi
•   Kuwahudumia wateja wanao�ika o�isini ana kwa ana

Bila malipo kwa zote Siku 1 kwa wiki
Siku 1 kwa wiki
Siku 1 kwa wiki
Siku 1 kwa wiki
Ndani ya dakika 30
Ndani ya milio 3 / sekunde 30
Ndani ya dakika 30 hadi saa 1
Siku inayofuata ya kazi kabla ya saa 4:00 asubuhi (10:00 AM)
Mara moja / Bila kuchelewa

21.

Kutoa vifaa maalum vya kawaida kwa watumzi wa
biashara za Kituo cha Biashara Ndogondogo cha
Kariobangi

•   Kadi za usajili wa kazi zilizojazwa ipasavyo Mashine zinazofanya kazi: Mashine ya kusaga kwa CNC – KSh. 350 kwa saa,
Mashine ya kusaga uso – KSh. 300 kwa saa, Mashine ya kukata ya bendi
inayozunguka – KSh. 100 kwa kila kata, Mashine ya kukunja chuma; 10mm –
KSh. 800, 8mm – KSh. 600, 6mm – KSh. 500, 4mm – KSh. 400 | Mitambo:
Mitambo ya kusaga kwa shilingi 350 kwa saa, Mitambo ya kuchonga kwa
shilingi 300 kwa saa, mtambo wa huduma za kusaga kwa shiolingi 350 kwa
saa | Mtambo wa Kukata kwa: 1.5-2 mm Ksh.20 , 4-4.5 mm – kwa shilingi 30,
5-6mm kwa shilingi 40, 8 mm- Kwa shilingi 100, 10 mm kwa shilingi 120
| Kuunganisha Vyuma: Kati ya 1.4mm na 4mm- shilingi 4 kwa inchi, 4mm kwa
6mm – shilingi 6 kwa inchi, 6mm kwa 10 mm- shilingi 10 kwa inchi, 10 mm na
zaidi – shilingi 20 kwa inchi | Vifaa: Bodijaki kwa shilingi 500 kwa siku,
mtambo wa kuunganisha vyuma kwa shilingi 500 kwa siku, Kisagaji cha
Haternet kwa shilingi 500 kwa siku, Kompresa ya hewa kwa shilingi 500 kwa
siku | Huduma za kupuliza dawa: Mtambo wa dawa kwa shilingi 500 kwa siku
, kompresa kwa shilingi 500 kwa siku, kipuliza dawa kwa shilingi 200 kwa siku

Papo hapo
angalau
washiriki 5
wathibitishe na
kulipa
Papo kwa hapo

24.

Kutoa kazi mbalimbali za magari katika •   Kadi za usajili wa kazi zilizojazwa ipasavyo Utengezaji wa Bodi ya Gari: Minibasi- ya viti 28 kwa shilingi 20,000, Minibasi
- ya viti 40 kwa shilingi 26,000, , Lori tani 3 kwa shilingi 12,000, Lori tani 7 kwa
shilingi 18,000 | Uchoraji wa kupuliza: Gari dogo, shilingi 200 kwa siku, gari
la wastani, shilingi 250 kwa siku, Gari kubwa, shilingi 300 kwa siku, Lori –
shilingi 400 kwa siku | Kuunga nyaya: Gari jipya kwa shilingi 600, gari dogo
kwa shilingi 300 | Uchoraji: Gari jipya kwa shilingi 800, gari dogo kwa shilingi
400 | Urembeshaji Viti: Gari jipya kwa shilingi kati ya 500 na 800, gari dogo
kwa shilingi kati ya 200 na 400 | Kioo cha mbele Gari jipya kwa shilingi 500,
kubadilisha kwa gari kuu - shilingi 200

Kuendelea25.

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA
Huduma yoyote inayotolewa ambayo hailingani na viwango vya mkataba huu au afisa yeyote ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa
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Kuwawezesha MSEs

Kuhamisha teknolojia kupitia Kituo cha Biashara
Ndogondogo cha Kariobangi, CIDC kikanda na
maeneo ya kikazi. Maonesho ya Kibiashara

•   Dokezo rasmi la marejeleo ya chama husika, taasisi shirikishi au
a�isa wa maendeleo ya biashara ya kaunti
•   Kuambatanisha wanafunzi wa Biashara Ndogondogo

Kshs. 50 kwa kila saa kwa angalau saa 20 kwa wiki Papo hapo
angalau
washiriki 5
wathibitishe na
kulipa

23.

Ndani ya siku 30Kutoa mafunzo ya kiufundi ya kuboresha kupitia
Kituo cha Biashara Ndogondogo cha Kariobangi

•   Kutambua pengo la ujuzi wa kiufundi katika Biashara Ndogondogo
au wafanyakazi wa kiufundi
•   Kutambua na kuunganisha Biashara Ndogondogo kwa mpango husika
na mtoa huduma au kulingana na huduma ya maombi rasmi

Kshs. 500 ada ya maombi kulipwa kwa mtoa huduma
Kshs. 3000 kwa kila mwezi kwa programu ya miezi 3 au kulingana na mahitaji
ya mtoa huduma

22.


