



MKATABA WA HUDUMA ZA MAMLAKA YA BIASHARA NDOGONGO



MICRO AND SMALL
ENTERPRISES AUTHORITY
Ujasiriamali Wa Kubadili Kenya

Aina za Huduma	Mahitaji	Malipo (YAKIWAPO)	Muda
1. Kusajili Mashirika tanzu	<ul style="list-style-type: none"> Vyama visivyopungua 3 Maafisa 3 (Mwenyekiti, Katibu na Mwekahazina) Katiba ya Shirika tanzu iliyotiwa saini Baruapepe inayotumika 	Ksh. 2100	Siku 1
2. Kusajili Vyama	<ul style="list-style-type: none"> Wanachama wasiopungua 35 Maafisa 3 (Mwenyekiti, Katibu na Mwekahazina) Katiba ya Chama iliyotiwa saini Baruapepe inayotumika 	Ksh. 2100	Siku 1
3. Kusajili Biashara ndogondogo	<ul style="list-style-type: none"> Barua inayotumika Hati za Kikatiba (iwapo wahusika ni zaidi ya mmoja) 	Ksh. 1,100	Siku 1
4. Kuwasilisha mapato ya kila mwaka kuto	<ul style="list-style-type: none"> Vitabu vya Hesabu vilivyokaguliwa, Orodha ya wanachama, Rekodi ya watumishi, Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka 	Ksh. 2500 kwa mashirika tanzu	Siku 1
5. Kuwasilisha mapato ya kila mwaka kutoka Biashara Ndogondogo, Vyama na Mashirika	<ul style="list-style-type: none"> Vitabu vya Hesabu vilivyokaguliwa, Orodha ya wanachama, Rekodi ya watumishi, Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka 	Ksh. 1000 kwa wanachama kamili 100, Ksh 2000 kwa wanachama zaidi ya 100, 500 kwa Biashara Ndogondogo	Siku 2
6. Kuwasilisha maelezo kuhusu mabadiliko	<ul style="list-style-type: none"> Mabadiliko ya hali/eneo la ofisi Anwani ya posta Vyeo vya maafisa Kubadilika kwa mwanachama yeyote Kujumuishwa kwa wanachama wapya 	Kshs. 500 kwa chama, Ksh. 1000 kwa shirika tanzu, Ksh. 250 kwa biashara ndogondogo	Siku 2
7. Kuthibitisha stakabadhi	<ul style="list-style-type: none"> Nakala za vyeti Katiba ya Chama Katiba ya shirika tanzu Rekodi ya maafisa wa Chama Rekodi ya maafisa wa Shirika tanzu 	Kshs. 500 kwa cheti Kshs. 100 kwa Katiba ya chama au kwa kila ukurusa wa shirika tanzu Ksh. 500 kwa Rekodi ya maafisa wa chama Kshs. 1000 kwa rekodi ya maafisa wa Shirika tanzu	Ndani ya siku 1
8. Kubadilisha vyeti	<ul style="list-style-type: none"> Chama Shirika tanzu Biashara ndogondogo 	Kshs. 500 kwa chama Kshs. 1000 kwa shirika tanzu Kshs. 500 kwa biashara ndogondogo	Siku 1
9. Utafiti rasmi wa kiofisi	<ul style="list-style-type: none"> Vyama vilivyosajiliwa Tawi la Shirika Biashara ndogondogo 	Kshs. 500	Siku 1
10. Kusimamia uchaguzi	<ul style="list-style-type: none"> Maeneo 	HAKUNA	Siku 1
11. Kutoa mafunzo ya stadi za uongozi kwa mashirika ya Biashara ndogondogo	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi kutoka kwa chama cha biashara 	Ksh 300 kwa kila afisa katika siku 3 za mafunzo	Siku 7
12. Kuwezesha vyama vya biashara ndogondogo kushiriki Maonesho ya Kibiashara	<ul style="list-style-type: none"> Kuwa tayari na huduma au bidhaa sokoni 	Malipo yanayotegemea ada za mwoneshaji	Ndani ya siku 30
13. Kuandaa maonesho na mauzo ya kibiashara kwa biashara ndogondogo kufikia	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya Biashara ndogondogo pamoja na bidhaa bora au utambulisho wa bidhaa zilizobuniwa na zenye bora kutoka kwa maafisa wa Mamlaka ya Biashara Ndogondogo 	Ksh 1000 kwa biashara za ndani, Kshs 2500 kwa malipo ya CMSEO kwa EAC EAC katika kila taifa la Jumuiya ya Afrika, Usawa wa biashara kikanda MSMEs Malipo mengine kwa biashara nyingine za kikanda	Kuendelea
14. Kuunganisha Biashara Ndogondogo na masoko yenye uwezo mkubwa	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya biashara ndogondogo pamoja na bidhaa bora 	Bila Malipo	Kuendelea
15. Kutoa mafunzo ya ujuzi wa ujasiriamali	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au Shirika kuhusu mafunzo 	Yanategemea na vipindi vya mafunzo	Ndani ya siku 30
16. Kuunganisha Biashara Ndogondogo katika ufikiaji wa kifedha	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo 	Bila Malipo	Ndani ya siku 5
17. Ukusaji wa bidhaa	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au utambulisho wa afisa wa mamlaka 	Bila Malipo	Siku 14
18. Kuunganisha Biashara Ndogondogo na usaidizi wa kiufundi kuhusu ukuzaji wa bidhaa	<ul style="list-style-type: none"> Maombi rasmi ya Biashara Ndogondogo au vyama 	Bila Malipo	Kuendelea
19. Kulipa wasambazaji bidhaa na wanakandarasi	<ul style="list-style-type: none"> Wasilisha stakabadhi zote zinazohitajika 	Bila Malipo	Ndani ya siku 30
20. Maswali mbalimbali	<ul style="list-style-type: none"> Majibu ya baruapepe Majibu ya barua Majibu ya wavuti Majibu ya mitandao ya kijamii Maswali ya moja kwa moja 	Bila malipo kwa zote	Siku 1 kwa wiki Siku 1 kwa wiki Siku 1 kwa wiki Siku 1 kwa wiki Ndani ya dakika 30
21. Kutoa mafunzo ya kiufundi ya kuboresha kupitia Kituo cha Biashara Ndogondogo cha Kariobangi	<ul style="list-style-type: none"> Kutambua pengo la ujuzi wa kiufundi katika Biashara Ndogondogo au wafanyakazi wa kiufundi Kutambua na kuunganisha Biashara Ndogondogo kwa mpango husika na mtoa huduma au kulingana na huduma ya maombi rasmi 	Ksh 500 ada ya maombi kulipwa kwa mtoa huduma Kshs 3000 kwa kila mwezi kwa programu ya miezi 3 au kulingana na mahitaji ya mtoa huduma	Papo hapo baada ya angalau washiriki 15 kuthibitisha na kulipa
22. Kuhamisha teknolojia kupitia Kituo cha Biashara Ndogondogo cha Kariobangi, CIDC kikanda na maeneo ya kikazi. Maonesho ya Kibiashara.	<ul style="list-style-type: none"> Dokezo rasmi la marejeleo ya chama husika, taasisi shirikishi au afisa wa maendeleo ya biashara ya kaunti Kuambatanisha wanafunzi wa Biashara Ndogondogo 	Kshs 50 kwa kila saa kwa angalau saa 20 kwa wiki	Papo hapo angalau washiriki 5 wathibitisha na kulipa
23. Kutoa vifaa maalum vya kawaida kwa watumizi wa biashara za Kituo cha Biashara Ndogondogo cha Kariobangi	<ul style="list-style-type: none"> Kadi za usajili wa kazi zilizozajwa ipasavyo 	<p>Mitambo Mitambo ya kusaga kwa shilingi 350 kwa saa, Mitambo ya kuchonga kwa shilingi 300 kwa saa, mtambo wa huduma za kusaga kwa shilingi 350 kwa saa</p> <p>Mtambo wa Kukata kwa 1.5-2 mm Ksh.20, 4-4.5 mm - kwa shilingi 30, 5-6 mm kwa shilingi 40, 8 mm- Kwa shilingi 100, 10 mm kwa shilingi 120</p> <p>Kuunganisha Vyuma Kati ya 1.4mm na 4mm- shilingi 4 kwa inchi, 4mm kwa 6mm - shilingi 6 kwa inchi, 6mm kwa 10 mm- shilingi 10 kwa inchi, 10 mm na zaidi - shilingi 20 kwa inchi</p> <p>Vifaa Bodijaki kwa shilingi 500 kwa siku, mtambo wa kuunganisha vyuma kwa shilingi 500 kwa siku, Kisagaji cha Haternet kwa shilingi 500 kwa siku, Kompresa ya hewa kwa shilingi 500 kwa siku</p> <p>Huduma za kupuliza dawa Mtambo wa dawa kwa shilingi 500 kwa siku, kompresa kwa shilingi 500 kwa siku, kipuliza dawa kwa shilingi 200 kwa siku</p>	Papo hapo angalau washiriki 5 wathibitisha na kulipa
24. Kutoa kazi mbalimbali za magari katika	<ul style="list-style-type: none"> Kadi za usajili wa kazi zilizozajwa ipasavyo 	<p>Utengezaji wa Bodi ya Gari: Minibasi- ya viti 28 kwa shilingi 20,000, Minibasi- ya viti 40 kwa shilingi 26,000, Lori tani 3 kwa shilingi 12,000, Lori tani 7 kwa shilingi 18,000. Uchoraji wa kupuliza: Gari dogo, shilingi 200 kwa siku, gari la wastani, shilingi 250 kwa siku, Gari kubwa, shilingi 300 kwa siku, Lori - shilingi 400 kwa siku.</p> <p>[Kuunga nyaya: Gari jipya kwa shilingi 600, gari dogo kwa shilingi 300</p> <p>[Uchoraji: Gari jipya kwa shilingi 800, gari dogo kwa shilingi 400</p> <p>[Urembeshaji Viti: Gari jipya kwa shilingi kati ya 500 na 800, gari dogo kwa shilingi kati ya 200 na 400</p> <p>[Kioo cha mbele: Gari jipya kwa shilingi 500, kubadilisha kwa gari kuu - shilingi 200</p>	Kuendelea

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI WA HUDUMA

Huduma yoyote inayotolewa ambayo hailingani na viwango vya mkataba huu au afisa yeyote ambaye hajitolei kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa

The CS/ PS/ CEO/ Principal of the Public Institution | The Commission Secretary/ Chief Executive Officer, Commission on Administrative Justice, 2nd Floor, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
P.o. Box 20414- 00200, Nairobi | Tel: +254 (0) 20 2270000/ 2303000 | Email: complain@ombudsman.go.ke

Ujasiriamali wa Kubadili Kenya

P. O. Box 48823 00100, Nairobi, Gen Line: +254 20 3340 006 / 0700 666 000
Email: info@msea.go.ke/ complaints@msea.go.ke Website: www.msea.go.ke

UNA HAKI YA HUDUMA BORA