



MSEA
MICRO AND SMALL ENTERPRISES

AUTHORITY

MKATABA WA HUDUMA

UJUMBE WETU

Biashara za Rejareja na Ndogondogo zenye Hadhi ya Kimataifa

MALENGO YETU

Kuimarisha ukuaji wa Biashara za hadhi na endelevu za Rejareja na Ndogondogo

THAMANI KUU

- Uzingatiaji Mteja
- Utaalamu
- Umbuji na Ubunifu
- Ushirikiano na Ujumuishaji
- Uwajibikaji na Maadili

JUKUMU LETU

Kushirikisha, kuwianisha na kuwezesha uoanishaji wa shughuli mbalimbali, miradi na mipango ya ustawi ya sekta za umma na binafsi inayohusiana na Biashara Rejareja na Ndogondogo.

	AINA YA HUDUMA INAYOTOLEWA	VINAVYOHITAJIKA	ADA (IWAPO IPO YOYOTE)	KIPINDI
1	Kusajili Mashirika Makuu ya MSE	<ul style="list-style-type: none"> • Fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo (FORM A) • Fomu iliyojazwa ipasavyo baada ya kufahamu iliko ofisi iliyosajiliwa pamoja na anwani ya posta (FORM B) • Nakala ya katiba, • Orodha ya viongozi wa mpito 	Ksh. 2000.00	Katika muda wa siku 60
2	Kusajili Vyama vya MSE	<ul style="list-style-type: none"> • Fomu ya maombi iliyojazwa (Form A) • Nakala ya katiba, • Orodha ya viongozi wa mpito 	Ksh. 2000	Katika muda wa siku 60
3	Kujaza fomu za ushuru kutoka kwa Mashirika Makuu ya MSE	<ul style="list-style-type: none"> • Vitabu vya Uhasibu Viliyokaguliwa • Orodha ya wanachama • Orodha ya washikilizi wa ofisi • Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Mwaka (AGM) 	<ul style="list-style-type: none"> • Ksh. 1000 kwa wanachama wasiozidi 35. • Ksh 2000 kwa wanachama 36 hadi 1000 • Ksh 3000 kwa wanachama wanaozidi 2000 	Siku 7
4.	Kujaza fomu za ushuru kutoka kwa Vyama vya MSE	<ul style="list-style-type: none"> • Vitabu vya Uhasibu Viliyokaguliwa • Orodha ya wanachama • Orodha ya viongozi walio ofisini • Kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa Mwaka 	<ul style="list-style-type: none"> • Ksh. 1000 kwa wanachama wasiozidi 35. • Ksh 2000 kwa wanachama 36 hadi 1000 • Ksh 3000 kwa wanachama wanaozidi 2000 	Siku 7
5	Kuwapa mafunzo ya Usimamizi viongozi wa Vyama vya MSE	Maombi rasmi kutoka kwa chama cha MSE kilichosajiliwa	• Ksh 300 kwa kila kiongozi kwa ajili ya mafunzo ya siku 3.	Siku 7
6.	Kuwapa mafunzo ya Usimamizi viongozi wa SACCO za MSE	Maombi rasmi kutoka kwa SACCO ya MSE iliyosajiliwa	• Ksh 300 kwa kila kiongozi kwa ajili ya mafunzo ya siku 3	Siku 7
7	Kuwapa mafunzo ya ujasiriamali	Maombi rasmi kutoka kwa MSE mbalimbali (MSEs) au Chama cha MSE	Bila malipo	Saa 24
8	Kutoa huduma za ushauri wa kitaalamu, ushauri nasaha na uleaji vipaji	Maombi rasmi kutoka kwa MSEs na Chama cha MSE	Bila malipo	Saa 24
9	Kushirikisha MSEs pamoja kwa lengo la kuzipa usaidizi wa kiufundi/kitaalamu kuhusu ustawishaji wa bidhaa	Maombi rasmi kutoka kwa MSEs au Chama cha MSE	Bila malipo	Siku 14
10	Kutoa huduma za ulezi wa biashara changa	Maombi rasmi kutoka kwa MSEs	<ul style="list-style-type: none"> • Ksh5000 kwa Mwezi kwa mpango wa mwaka 1 (eneo lililo wazi) • KSh10,000 na zaidi kwa mwezi kwa mpango wa mwaka 1 (katika hafla za maonyesho) 	Siku 15
11	Kuwezesha uboreshaji wa ujuzi wa kiufundi	Maombi rasmi kutoka kwa MSEs	<ul style="list-style-type: none"> • Ksh500 ambayo ni ada ya kutuma maombi • Ksh 3000 kwa mwezi kwa ajili ya mafunzo ya miezi 3 	Punde tunapopata darasa la washiriki wasiopungua 15
12	Kuwezesha uenezaji wa teknolojia	Barua rasmi ya warejelewa kutoka kwa chama/shirika la kimsingi, taasisi, shirika au afisa wa ustawishaji biashara wa kaunti	• Ksh50 kwa kila saa kwa muda usiozidi jumla ya saa 20 kwa wiki	Punde tunapofikisha darasa la washiriki wasiopungua 5
13	Kutoa vifaa vya matumizi maalum kwa MSE za Kituo cha Ufanisi (COE) cha Kariobangi MSE	Kadi ya kazini iliyojazwa maelezo ipasavyo	<p>Mashine</p> <ul style="list-style-type: none"> • Mashine za kukata vyuma @ Ksh250 kwa saa • Mashine za kuchonga mbao, vyuma n.k @ Ksh250 kwa saa <p>Uchomeleaji kwa moto wa Arc</p> <ul style="list-style-type: none"> • Kati ya 1.4mm hadi 4mm @Ksh 4 kwa kila inchi • 4mm hadi 6mm @Ksh6 kwa kila inchi • 6mm hadi 10mm @Ksh10 kwa kila inchi • 10mm na zaidi @Ksh20 kwa kila inchi <p>Vifaa</p> <ul style="list-style-type: none"> • Jeki @Ksh500 kwa siku • Mashine ya Kuhomelea @ Ksh.500 kwa siku • Grainda ya mkononi @ Ksh500 kwa siku • Mtungi wa kuhifadhi hewa/gesi almaarufu Air Compressor @ Ksh500 kwa siku <p>Kazi za Kujenga Mwili wa Gari</p> <ul style="list-style-type: none"> • Basi dogo (Minibus)- La Abiria 28 @ Ksh20,000 • Basidogo- Abiria 40 @ Ksh26,000 • Lori tani 3 Ksh12,000 • Lori tani 7 Ksh18,000 	Inaendelea
14	Kuandaa hafla za maonyesho na maonyesho ya biashara ili kufikia masoko ya ndani ya nchi	Maombi rasmi kutoka kwa MSEs Bidhaa za Ubora wa juu kutoka kwa MSEs	Ksh1000	Mara moja kwa mwaka katika kila kaunti
15	Kuandaa hafla za maonyesho na maonyesho ya biashara ili kufikia masoko ya ukanda	Maombi rasmi kutoka kwa MSE mbalimbali Bidhaa zenye Ubora wa juu kutoka kwa MSEs	Ksh2500	Mara moja kwa mwaka
16	Kutambua masoko palipo na uwezekano wa kununua bidhaa za MSE	Maombi rasmi ya MSE Bidhaa za Ubora wa juu kutoka kwa MSEs	Bure	Inaendelea
17	Kuzitengea MSEs maeneo mwafaka na ya bei nafuu ya kufanyia kazi	<ul style="list-style-type: none"> • Uwepo wa ardhi ya kujenga/kustawisha maeneo ya kikazi ya MSE. • Shughuli za MSE katika maeneo jirani 	• Kodi zifaazo zilizowekwa na kamati simamizi za maeneo hayo	Inaendelea

Ujasiriamali Unaokuza Kenya

P. O. Box 48823-00100, Nairobi, Gen Line: +254 20 3340 006 / 0700 666 000

Email: info@msea.go.ke

Website: www.msea.go.ke